



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 22/03/2026.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:		Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: [Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:		Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA RUVUMA, LINDI, MTWARA, MOROGORO, DAR ES SALAAM NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	26°C	16°C	12:39	12:44
D'SALAAM	30°C	24°C	12:28	12:33
DODOMA	27°C	18°C	12:42	12:47
KIGOMA	27°C	20°C	01:06	01:11
MBEYA	24°C	14°C	12:51	12:56
IRINGA	25°C	16°C	12:42	12:47
NJOMBE	22°C	12°C	12:46	12:53
MWANZA	28°C	19°C	12:53	12:58
TABORA	29°C	18°C	12:54	12:59
TANGA	31°C	23°C	12:29	12:34
ZANZIBAR	30°C	24°C	12:28	12:33

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 20 kwa saa kwa Pwani yote; Kutoka Kusini kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka Kusini Mashariki kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi madogo.

Matarajio kwa siku ya Jumanne tarehe 24/03/2026: Kuendelea kwa vipindi vya mvua kwa maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 22/03/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz